MAHUSIANO YANATUFANYA TUWE NA AFYA NA FURAHA?

Kwenye kiasi na sifa inapofanya tofauti.

Kuridhika kwenye mahusiano  sio kitu pekee ambacho kinatupatia furaha ya kweli,   yanashawishi  afya ya muda mrefu  pamoja na kupata muda wa kutosha wa kulala, kula chakula chenye afya, na  bila ya kuvuta sigara au  ulevi  wa pombe.

Utafiti wa wachunguzi umegundua kuwa  kuridhika ndani ya mahusiano  inaletwa na afya njema, furaha ya kutosha,  na hata maisha ya muda mrefu.

Athari hii sio ndogo  kwenye mahusiano ya kimapenzi—marafiki wa karibu na uhusiano wa kijamii kwenye familia  na washiriki wa jumuia pia wanaweza kusaidia afya hio.

Sifa ya mahusiano inaweza kuleta utofauti?

Kiasi kikubwa katika jamii kinapofanya  tofauti  kwenye uhusiano, sifa pia inakuwepo.

Watu wenye umri wa kati wanapokuwa na mahusiano mazuri kwenye ndoa , uwezekano wa kuepukana na magojwa ya moyo, kiharusi ni mkubwa kuliko wale ambao wana uhusiano mbaya ndani ya jamii na katika mahusiano yao ndani ya ndoa.

Mahusiano yakiwa ni mabaya kwenye familia , marafiki pia inaweza kuleta stress na kuharibu afya, mambo ya kisukari,  moyo mkubwa,  hizi hisia za kimwili na   hali ya akili  inakuwa kwenye hatari  ya magonjwa.na hii yote inatokana na msongo kupita kiasi.

Wenza  wetu wanatuhamasisha  kuishi kwa afya njema?

Kuwa katika mahusiano yenye kusaidiana inatuwezesha  pia kushawishika kuishi maisha yenye afya.Jamii inasaidia  kuhamasisha watu kula mboga za majani za kutosha , kufanya mazoezi, na kuacha kuvuta sigara. Kama utakuwa na watu  wenye kujua afya ni nini itatusaidia hata sisi kujali afya zetu.Au tunaweza kuhamasika kufanya mazoezi pamoja na marafiki, wenza na wengine. Mke anaweza kutengeneza chakula chenye sifa ya kuleta afya ndani ya familia  ili tuishi vizuri.

Kuna tofauti kati ya  kumtia moyo mtu  na kumtawala,. Mwenza kumsaidia mwenzake katika kuelimika badala ya kutaka kumbadilisha tabia kwa kumtawala. Tabia ya kuwa na msaada ni  akili yenye afya, wakati huo huo kutawala tabia ya mtu ni kuharibu  afya ya akili.

Kama tunaweza kuwaza mazuri na kuwa wenye huruma na wenye moyo uliowazi, tunaweza kuwasaidia wenza wetu kufikia malengo ya afya njema, na kuishi  maisha mazuri yenye afya ya upendo.

Jamii inatusaidia kuondokana na  mwitikio wa msongo?

Jamii inasaidia kupunguza kuwa na misongo ya maisha . kwa kuongea wazi  , tunapoongea na marafiki  wa karibu, familia. Inaonekana kuwa hawa watu ambao  huongea matatizo yao hupata nafuu au kuepukana kabisa na msongo uliopo na hatimae kuepukana na magojwa ya moyo, kisukari , kuliko wale ambao hawajihusishi na jamii.

Vipi kuhusu Huzuni?

Hatari ya huzuni kwa watu, msaada wa mahusiano unaweza kuwa ni jibu kubwa. Unapokuwa na msaada mzuri kwenye jamii uliopo huzuni  , magonjwa ya moyo na kisikari hayatakuwepo. Watu wenye msaada wa kutosha  hufanya kazi nzuri na wana afya njema. Kwa mfano katika kuleta mabadiliko,  afya ya akili inatokana na msaada wa  mahusiano,Athari hizi zimekuwepo kwenye  mahusiano mengi. Ikihusisha wanafunzi wa vyuo,  watu ambao hawana kazi, na wazazi wenye  watoto wenye matatizo  kiafya.

Mahusiano yana athiri vipi afya yako?

Jamii inatusaidiaje kuwa na afya? Inaonekana ni tabia ya kibaiolojia,na njia ya kihisia , wenza na marafiki au familia wanaweza kututia moyo kwa kutusikiliza , kuonyesha kuwa wanajali,kutusaidia tujifahamu, kutushawishi tuwe na afya njema, au kutuondolea bugudha ya msongo. Kwa njia nyingine , kukosolewa na kuwepo na mambo yanayoendelea ambayo hayana ufumbuzi wa matatizo ambayo yanatufanya tujisikie wenye msongo zaidi na kutuondolea nguvu ya kusimamia matatizo.

best-exercise-to-lose-weight-fast-at-home1-1024x682-1024x682 MAHUSIANO YANATUFANYA TUWE NA AFYA NA FURAHA?

Washirikishe wengi wajifunze.

BONYEZA HAPA DOWNLOAD APPLICATION YA JICHOLAUSWAZI PLAYSTORE KUPITIA SIMU YAKO YA MKONONI BURE KABISA ILI USIPITWE NA CHOCHOTE

Facebook Comments

You might also like More from author

Leave A Reply

Your email address will not be published.